List game iCADE cho iOS (1)

* Hầu hết có trên AppStore. {Vài trò vẫn còn tính phí}
* iCade là chuẩn tay chơi không cần Jailbreak máy (JB thì vẫn ok). Dễ dàng pair, thường là HOME+B. Nếu gamepad chuyên biệt, thi có nút biểu tượng Apple để pair (hoặc tự nhận).
* Nếu không dùng được nút Lên/Xuống, tắt tạm tay cầm. Ra ngoài đổi bàn phím (ảo) về English (vào bất kỳ ứng dụng soạn thảo văn bản nào cũng đc: Messages, Notes, Reminds..,)
* Mẹo dùng danh sách:
- Nên copy tên Game rồi paste (dán) vào ô tìm kiếm trong AppStore. Nếu ko có trò đó, nghĩa là không được phân phối ở Việt Nam, ko tương thích iOS máy bạn, hay đã bị gỡ khỏi store rồi.
- Tham khảo (review) hình ảnh của game theo link gợi ý, trc khi tải về.
- Với máy đã JB, bạn có thể cài AppCake (trong Cydia) để dễ dàng tìm và cài đặt các game hơn.

- Trang 2 (51 - 100)   B-F
- Trang 3 (101 - 150) F-K
- Trang 4 (151 - 200) K-P
- Trang 5 (201 - 250) P-S
- Trang 6 (251 - 309) S-Z


tên Game Nhà sản xuất Size iOS Link (tham khảo)
1. iMame4all Seleuco 20.13 MB 4,5,6 Cydia (giả lập Máy thùng Arcade)
2. Snes9X Ex Robert Broglia 2.3 MB 3.x Cydia (giả lập Super Nintendo)
3. NES.emu BYA Repository 3.1 MB 3.x Cydia (giả lập Điện tử 4 nút)
4. MD.emu BYA Repository 7.3 MB 3.1 Cydia (giả lập SEGA)
5. GBA.emu BYA Repository 1.19 MB 3.1 Cydia (giả lập Gameboy Advance)
6. PCE.emu BYA Repository
3.1 Cydia (giả lập TurboGrafx-16/PC Engine)
7. 1001 Attempts Everplay Interactive 9.0 MB 4.3 appvn.com/ios/tai-game-iphone/1001-attempts/20617
8. 1943: Carrier Pilot Fiddly Bits Software, LLC 21.52 MB 4.2 FREE
9. 1943: Torpedo Away! Fiddly Bits Software, LLC 14.4 MB 4.2 FREE
10. 2044 Daniel Wilson 12.59 MB 5.0 FREE
11. 2-Bit Cowboy Crescent Moon Games LLC 19.45 MB 8.1 appvn.com/ios/tai-game-iphone/2-bit-cowboy/27350
12. 4NR P1XL Games LLC 1.18 MB 4.3 ios.hipstore.mobi/app/4NR/116178
13. 80's World! TIG Apps Limited 4.56 MB 5.0
14. An Alien Annihilation Kevern Joubert 40.97 MB 5.0 appvn.com/ios/tai-game-iphone/an-alien-annihilation/18991
15. Action Buggy Donut Games 6.05 MB 5.0 appvn.com/ios/tai-game-iphone/action-buggy/4932
16. Action Driver Donut Games 7.36 MB 5.0 appvn.com/ios/tai-game-iphone/action-driver/17630
17. Action Hero Donut Games 6.5 MB 5.0 ios.hipstore.mobi/app/Action-Hero/17885
18. Active Soccer Gianluca Troiano 45.38 MB 4.3 appvn.com/ios/tai-game-iphone/active-soccer/18481
19. Activision Anthology Activision Publishing, Inc. 42.59 MB 4.3 appvn.com/ios/tai-game-iphone/activision-anthology/19381
20. Aemula Oldies Chaoji Li 18.78 MB 4.0 ios.hipstore.mobi/app/Aemula-Oldies-S/18573
21. AirAttack HD Art In Games s.r.o. 79 MB 3.2 appvn.com/ios/tai-game-iphone/airattack-hd/9179
22. Akane the Kunoichi Giovanni Simotti 65.29 MB 4.3 appvn.com/ios/tai-game-iphone/akane-the-kunoichi/13449
23. Alien Breed Team17 Software, Limited 42.53 MB 4.2 appvn.com/ios/tai-game-iphone/alien-breed/14123
24. An Alien Annihilation Kevern Joubert 40.97 MB 5.0 appvn.com/ios/tai-game-iphone/an-alien-annihilation/18991
25. AngerForce Strikers ScreamBox Network Co.,Ltd 292 MB 6.1 appvn.com/ios/tai-game-iphone/angerforce-strikers/26962
26. Animal Battle jean-claude Cottier 8.64 MB 4.3
27. Another Shot MinHao Huang 15.9 MB 4.3 appvn.com/ios/tai-game-iphone/another-shot-don-chi-mang/1199
28. Another World DotEmu 97.61 MB 4.3 appvn.com/ios/tai-game-iphone/another-world-20th-anniversary/8499
29. Ant Farm Tim French 144 MB 9.1 appvn.com/ios/tai-game-iphone/ant-farm-build-and-conquer/5554
30. Arcade Jumper blackhivemedia 35.19 MB 4.3 appvn.com/ios/tai-game-iphone/arcade-jumper/8724
31. Arcane Ghosts Miguel Vivo Guzman 60.75 MB 5.0 appvn.com/ios/tai-game-iphone/arcane-ghosts/28178
32. Astro Command Scramble Rob Wilmot 10.8 MB 6.0
33. Astro Wars Rob Wilmot 16.1 MB 6.0
34. Atari's Greatest Hits Atari, Interactive 75.5 MB 7.0 ios.hipstore.mobi/app/Ataris-Greatest-Hits/10607
35. Ava's Quest Atari, Interactive 20.58 MB 4.0 appvn.com/ios/tai-game-iphone/avas-quest-hd/25991
36. Aztec Antics Bouncing Ball LTD 5.8 MB 6.0
37. B-Squadron Battle for Earth Regis RIGAL 69.6 MB 4.3 FREE
38. Baby Monkey Viue Studio SL 12.45 MB 7.0 appvn.com/ios/tai-game-iphone/baby-monkey-going-backwards-on-a-pig/9627
39. Ballistyx J-Sec Consultancy Ltd 16.1 MB 4.3
40. Battle Kid 2 Lite Sandboxskiff 2.1 MB 5.0 FREE
41. Beach Games Donut Games 8.16 MB 5.0 appvn.com/ios/tai-game-iphone/beach-games/29567
42. Beatdown Ravenous Games Inc. 10.9 MB 4.3 appvn.com/ios/tai-game-iphone/beatdown/20801
43. Beyond Ynth HD FDG Mobile Games GbR 38.14 MB 4.3 appvn.com/ios/tai-game-iphone/beyond-ynth-hd/2729
44. Blast Soccer Uncade LLC 41.38 MB 4.1 ios.hipstore.mobi/app/Blast-Soccer/22617
45. BlastTrax James Gamble 7.07 MB 6.0 ios.hipstore.mobi/app/BlastTrax/72726
46. Blazing Star SNK PLAYMORE 90.6 MB 4.3 appvn.com/ios/tai-game-iphone/blazing-star/14040
47. Bob's Action Racing VariaMedia GmbH 1.64 MB 4.3 FREE
48. Bomber Cat Starsman Games LLC 140.72 MB 3.1.3 ios.hipstore.mobi/app/Bomber-Cat/106330
49. Boulder Dash-XL HC GLOBAL DISTRIBUTION LIMITED 36.17 MB 3.0 ios.hipstore.mobi/app/Boulder-DashXL/30468
50. Box Cat Rusty Moyher 3.61 MB 5.1 ios.hipstore.mobi/app/Box-Cat/17219

Trang SAU

0 nhận xét: